Ya dharura ya Benki Tendo la



Ya Dharura ya Benki Tendo la ilikuwa ya muswada kupita wakati wa utawala wa Rais wa MAREKANI Franklin D. Roosevelt katika majibu ya kifedha na hali mbaya ya Unyogovu Mkuu. Kipimo, ambayo wito kwa ajili ya siku nne lazima shutdown ya MAREKANI benki kwa ajili ya ukaguzi kabla ya wao inaweza kuwa ilifunguliwa, walitaka kurejesha imani ya wawekezaji na utulivu katika mfumo wa benki. Benki walikuwa na kuruhusiwa tu kwa re-wazi mara baada ya wao walikuwa aliona kifedha sauti. Sheria ilipitishwa wakati shutdown, katika matumaini kwamba Wamarekani bila upya imani yao kwa wakati benki re-kufunguliwa. Ni pia kupanuliwa nguvu ya rais kwa wakati huu wa ugumu wa maisha, kuruhusu naye mtendaji uwezo wa kufanya maamuzi muhimu kwa kuokoa uchumi. Benki ya kwanza na re-wazi walikuwa mkoa wa Shirikisho Reserve benki, juu ya Machi. Hawa walikuwa na kufuatiwa siku ya pili na benki katika miji na shirikisho kusafisha nyumba, na kukaa benki aliona inafaa kwa kazi waliruhusiwa re-wazi juu ya Machi. Sheria juu ya sheria ulianzishwa wakati Herbert Hoover ya utawala, lakini ilikuwa si kupita hadi Machi, muda mfupi baada ya Roosevelt alikuwa kuapishwa. Ilikuwa ni kujadiliwa kwa undani zaidi wakati wa kwanza wa Roosevelt ya mfululizo wa fireside mazungumzo, wakati ambao angeweza anwani ya taifa moja kwa moja juu ya uchumi wa MAREKANI. Roosevelt walitaka kuwahakikishia nchi katika wake mazungumzo na kuwakumbusha watu kwamba shutdown hakuwa na athari juu ya usalama au uaminifu wa benki, na licha ya nyakati ngumu ilikuwa bado ni salama sana kwa kuweka fedha katika benki ya nyumbani. Wakati wa Unyogovu Mkuu, Wamarekani wengi’ akiba walikuwa wamepoteza katika benki anaendesha kwa sababu wakati huo amana walikuwa si bima na serikali ya shirikisho. Kukosekana kwa utulivu wa benki unasababishwa hofu na kulazimika watu kukimbilia benki katika raia, na kulazimisha taasisi za kufunga wakati wao mbio nje ya fedha, pamoja na mataifa mengi ya’ majaribio ya kupunguza kiasi cha fedha ya mtu binafsi inaweza kutoa. Roosevelt alijua yeye zinahitajika si tu kurekebisha benki, lakini pia kurejesha imani ya watu, kabla ya uchumi inaweza kuchukua kugeuka kwa bora. Umaarufu Soko la Hisa Ajali ya, ambayo kabla ya anguko, kuweka mzigo mkubwa juu ya mfumo wa fedha wa MAREKANI. Pamoja na hofu ya hasara ya mtu binafsi ya akiba kama matokeo ya benki ya kushindwa unasababishwa mkubwa anaendesha juu ya benki. Wakati wa Dharura ya Benki Kutenda, Huzuni alikuwa ravaging nchi kwa miaka minne. Watu wengi preferred kuweka fedha siri katika nyumba zao badala ya kuweka katika benki. Roosevelt matendo alisaidia kurejesha uaminifu (na hivyo utendaji) kwa mfumo wa benki. Uundwaji wa Shirikisho Amana Shirika la bima (MKOA) chini ya sheria hii umesaidia kutoa zaidi ufumbuzi wa kudumu. MKOA wa yanayoambatana benki na uhakika watu kwamba hata kama benki yao kufungwa, serikali ingekuwa refund yao ili waweze si kupoteza fedha zao. MKOA wa awali bima ya watu kwa ajili ya hadi dola, ingawa idadi hiyo iliongezeka baada ya muda. Uumbaji wa MKOA alicheza kubwa jukumu katika kurejesha imani katika benki. Ya Dharura ya Benki Tendo ilikuwa kuimarisha na vipande ya sheria kupitishwa wakati Herbert Hoover ya utawala. Ujenzi Finance Corporation Act walitaka kutoa misaada kwa taasisi za fedha na makampuni katika hatari ya kufungwa chini kutokana na Unyogovu. Sheria ya Benki ya mwaka wa vile vile walitaka kuimarisha sekta ya benki na Shirikisho Reserve. Chache kuhusiana vipande vya sheria pia walikuwa na kupita muda mfupi baada ya Dharura ya Benki ya Kutenda. Moja, Kioo-Steagall Act, pia kupita katika, kutengwa benki ya uwekezaji kibiashara kutoka benki ili kupambana na mapema mno kuwekeza na kupotoshwa benki za biashara, ambayo ilikuwa moja ya sababu kwa ajili ya soko la hisa ajali.

Hatua hiyo, Uchumi wa Dharura ya Udhibiti wa Sheria ya, ilikuwa kupita katika mwanzo wa Uchumi Mkuu. Tofauti na Dharura Benki Tendo la, lengo la sheria hii ilikuwa na mgogoro wa mikopo, katika matumaini ya kuwezesha mamilioni ya Wamarekani na kuweka makazi yao. Ni uhakika kama watu bila kusikiliza kwa uhakika kwamba pesa zao itakuwa salama katika benki, lakini wakati benki re-kufunguliwa baada ya shutdown, watu walikuwa lined up katika milango. Ya Dharura ya Benki Tendo ilikuwa na mafanikio katika kushawishi idadi kubwa ya Marekani idadi ya watu kurejesha imani yao katika benki na amana ya fedha zao.

Soko la hisa soared ikilinganishwa na miaka ya hivi karibuni

Dow Jones ya Viwanda Wastani (DJIA), wengi watched soko index katika dunia, rose. pointi juu ya Machi wakati wote wanaostahili benki re-kufunguliwa, kujisifu faida ya zaidi ya. Hatua zilizochukuliwa kama matokeo ya Dharura Benki ya Tendo kumalizika mgogoro wa benki na kuweka uchumi katika njia ya kupona. Maana ya Dharura ya Benki Kutenda walikuwa waliona kwa muda mrefu baada ya kuwa alikuwa imekuwa iliyotungwa, na baadhi ya madhara ni bado waliona leo. Baadhi ya vifungu, kama vile upanuzi wa rais mtendaji wa nguvu, maalum katika Cheo mimi, walibaki katika athari. Sheria pia kabisa iliyopita uso wa Marekani mtambo wa mfumo kwa kuchukua United States mbali kiwango dhahabu. Muhimu, kitendo aliwakumbusha ya nchi kwamba ukosefu wa imani katika mfumo wa benki inaweza kuwa unabii binafsi kutimiza, na hofu ya molekuli haina madhara zaidi kuliko mema. Kusoma zaidi juu ya Dharura ya Benki Kutenda na madhara yake, kusoma ‘Shirikisho Reserve Historia ya Dharura ya Benki Tendo la.’